please enable javascript

Đổi căn cước công dân thì có cần điều chỉnh Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp hay không?

Quý Doanh nghiệp đang băn khoăn về việc thay đổi Căn cước công dân thì có cần điều chỉnh Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp hay không?  

Thực tế, trong Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp của công ty có thể hiện thông tin số Chứng minh nhân dân/ Hộ chiếu/ Căn cước công dân của người đại diện theo pháp luật, chủ sở hữu, thành viên công ty. Do đó, khi thay đổi từ chứng minh nhân dân sang thẻ căn cước công dân hoặc thay đổi thông tin trên căn cước công dân sẽ bắt buộc làm thủ tục thay đổi Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh.

 

Căn cứ pháp lý:

+ Điều 30, 31 Luật doanh nghiệp 2020;

+ Nghị định 01/2021/NĐ-CP về đăng ký doanh nghiệp.

Thắng Lợi là đơn vị chuyên cung cấp dịch vụ pháp lý doanh nghiệp, chúng tôi nhận  hỗ trợ dich vụ này như sau:

Quý khách chỉ cần cung cấp Mã số thuế và căn cước mới, chúng tôi sẽ thực hiện các bước:

Bước 1:  Soạn thảo hồ sơ thay đổi;

Bước 2: Cử nhân viên mang hồ sơ đến tận nơi doanh nghiệp để ký hồ sơ;

Bước 3: Thay mặt doanh nghiệp nộp hồ sơ tại Sở Kế hoạch và Đầu tư;

Bước 4: Thay mặt doanh nghiệp nhận kết quả;

Bước 5: Cử nhân viên giao giấy phép tận nơi cho doanh nghiệp.

Phí dịch vụ trọn gói cho công việc nêu trên chỉ 700.000đ (phí gốc là:1.000.000)bao gồm Giấy phép + công bố + lệ phí nhà nước.

Gọi ngay để được tư vấn 24/7  0978 483 179 - 0902 257 839 Hoặc đăng ký tư vấn tại đây, chúng tôi sẽ gọi lại ngay https://thanhlapcongtytl.com/image/data/dang-ky.png

Bạn có thể xem dịch vụ hóa đơn điện tử bình dươngthành lập công ty ở Bình Dươngthành lập doanh nghiệp đồng nailàm giấy phép kinh doanhdịch vụ kế toán thuếdịch vụ thành lập công tyđăng ký hộ kinh doanh cá thể

Bài viết liên quan

0978 483 179

© 2018 Công ty TNHH Luật Thắng Lợi giữ bản quyền nội dung trên website này.